Bộ GD&ĐT: Mắng học sinh phạt 20 triệu, ép học thêm phạt 10 triệu  
X


        Chi nhánh Miền Bắc
* Địa chỉ:Số 23 ngõ 43-Nguyễn Thị Định,P.Trung Hòa, Q.Cầu Giấy,Hà Nội.
* Hotline: 0979.487.587
        Chi nhánh Miền Nam
* Địa chỉ:Số 26 đường số 10 khu phố 2 P.Hiệp Bình Phước, Q.Thủ Đức, TP.HCM.
* Hotline:0931.487.587
* Kinh doanh 1:0984.468.383
* Kinh doanh2: 028.6650.1037

Địa chỉ chi nhánh. supprt

Giường tầng Sắt | Giường tầng Tâm Phát
banner giuong tang (bunk bed)

Hỗ trợ trực tuyến





 

Bảng màu giường tầng gỗ
bản mã màu giường tầng gỗ


Thống kê

imageaYou IP: 54.227.31.145
imagebOnline: 2
imagecToday: 68
imagedTotal: 390671
Sản phẩm khác
ban-ghe-an-go ban-ghe-an-go ban-trang-diem ban-trang-diem ban-ghe-an-go ban-trang-diem tu-ke-bep tu-ke-bep ban-ghe-an-go ban-ghe-an-go ban-ghe-an-go ban-ghe-an-go ban-ghe-an-go ban-ghe-an-go ban-ghe-an-go

TIN TỨC - SỰ KIỆN - DỊCH VỤ

Bộ GD&ĐT: Mắng học sinh phạt 20 triệu, ép học thêm phạt 10 triệu
Trong dự thảo nghị định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giáo dục, tất cả các lỗi chửi, đánh học sinh, ép học thêm đều bị quy thành tiền. mức phạt cao nhất có thể lên đến 50 triệu đồng đối với hành vi vi phạm.
  Bộ GD&ĐT vừa đưa ra dự thảo Nghị định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giáo dục để lấy ý kiến góp ý. Trong nghị định xử phạt đã đề xuất nhiều mức phạt hành chính ở mức cao đối với các quy định về tổ chức dạy thêm cũng như xúc phạm nhân phẩm, danh dự giáo viên, học sinh, theo Pháp Luật TP. HCM.

Cụ thể theo Điều 8 về vi phạm quy định về tổ chức dạy thêm, các tổ chức bị phạt tiền từ 2 triệu đến 3 triệu đồng đối với hành vi tổ chức hoạt động dạy thêm khi không đảm bảo cơ sở vật chất.

Hình ảnh Bộ GD&ĐT: Mắng học sinh phạt 20 triệu, ép học thêm phạt 10 triệu số 1

Phạt 10 triệu đồng nếu ép học sinh học thêm. (Ảnh: minh họa)

Đối với hành vi thực hiện không đúng quy định về công khai thông tin tổ chức dạy thêm bị phạt từ 2 triệu đến 4 triệu đồng. Phạt tiền từ 3 triệu đến 5 triệu đồng đối với giáo viên đang hưởng lương từ quỹ lương đơn vị sự nghiệp công lập tổ chức dạy thêm ngoài nhà trường.
Phạt tiền từ 4 triệu đến 6 triệu đồng đối với hành vi sử dụng người dạy thêm không đạt chuẩn trình độ đào tạo theo quy định. Phạt tiền từ 6 triệu đến 8 triệu đồng đối với hành vi tổ chức dạy thêm theo các lớp học chính khóa.

Về hành vi tổ chức dạy thêm không đúng địa điểm đã được cấp phép; tổ chức dạy thêm không đúng đối tượng, không đúng nội dung đã được cấp phép sẽ bị phạt từ 6 triệu đến 8 triệu đồng.

Phạt tiền từ 8 triệu đến 10 triệu đồng đối với hành vi ép buộc học sinh học thêm. Phạt tiền từ 10 triệu đến 15 triệu đồng đối với hành vi tổ chức hoạt động dạy thêm khi chưa được cấp phép.

Dự thảo sẽ lấy ý kiến đến hết ngày 25/1.

 Nguồn : Tinnhanhonline.vn


Khi phim Việt vươn ra “biển lớn”
Nguyên Tổng Bí thư Đỗ Mười từ trần, hưởng thọ 101 tuổi
Chứng khoán chiều 1/10: VIC cũng “hút chết”, VN-Index chốt đỏ
Khởi tố vụ án về tội cưỡng đoạt tài sản liên quan đến nghi vấn "bảo kê" chợ Long Biên
Hàn Quốc và Triều Tiên bắt đầu gỡ mìn trong khu phi quân sự
GIƯỜNG TẦNG GỖ
ban-an-cong-nghiep-tp
ban-thi-nghiem-tam-phat
Content marketing